วันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง องค์อุปถัมภ์กิจการผู้บำเพ็ญประโยชน์ไทย และวันแม่แห่งชาติ วันที่ 12 สิงหาคม 2563ณ ชุมชนซอยโรงเรียนวัดคุณหญิงส้มจีน สมาชิกผู้บำเพ็ญประโยชน์รุ่นนกสีฟ้า โรงเรียนวัดคุณหญิงส้มจีนฯ ร่วมกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ และร่วมกิจกรรมถวายพระพร เพื่อรวมพลัง แสดงความจงรักภักดี สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ โดยปฏิบัติตามคติพจน์ “เราจะช่วยเหลือผู้อื่นเสมอ” และคำขวัญ ” ทำความดี”คณะครูตัวแทนโรงเรียนวัดคุณหญิงส้มจีนฯ ร่วมออกโรงทาน#SDG17PartnershipsForTheGoals
![](http://www.ggat.or.th/site/wp-content/uploads/2020/10/117385963_10223454700093648_3903838601608230793_n.jpg)
![](http://www.ggat.or.th/site/wp-content/uploads/2020/10/117328231_10223454702813716_3025475959952232532_n.jpg)
![](http://www.ggat.or.th/site/wp-content/uploads/2020/10/117329917_10223454702413706_1819761394556188136_n.jpg)
![](http://www.ggat.or.th/site/wp-content/uploads/2020/10/117384326_10223454701413681_5653607351921680703_n.jpg)
![](http://www.ggat.or.th/site/wp-content/uploads/2020/10/117402372_10223454706253802_9211314401992149253_n.jpg)